Hawamaan Andaaz: “या” दिवशी महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस पडणार..? हवामान खात्याने दिला इशारा

Hawamaan Andaaz: “या” दिवशी महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस पडणार..? हवामान खात्याने दिला इशारा

Hawamaan Andaaz: नमस्कार मित्रांनो, सध्या शेतकरी पावसाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. आणि एकीकडे जिथे उष्णतेमुळे अंग-शरीर थकायला लागले आहेत. त्याचवेळी उष्णतेमुळे वातावरणही चांगलेच तापले आहे. मित्रांनो, शेतकरी आणि सर्वसामान्य नागरिक पावसाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत जेणेकरून वातावरण थंड होऊन पेरणीचा हंगाम सुरू होईल..

या तारखेपासून महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस सुरू होणार,येथे पहा संपूर्ण माहिती

मित्रांनी सध्या शेतकरी बी-बियाणे आणि खते खरेदीची तयारी करत असून, शेतकन्यांना आता फक्त पावसाची प्रतीक्षा आहे. आणि आता हवामान खात्याने अंदाज वर्तवला असून, हवामानाच्या अंदाजानुसार महाराष्ट्रात कधी पाऊस पडेल याची तारीखही सांगण्यात आली आहे. आणि मित्रांनो, हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार मान्सूनच्या आगमनाची तारीख म्हणजेच पावसाची तारीख जाहीर झाली आहे. त्याची माहिती खालील दिलेल्या लिंक वर दिली आहे लिंक वर क्लिक करून तुम्ही पाऊस कधी येणार हे पाहता येईल.

मित्रांनो, देशातील अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस सुरू आहे. परंतु बिहार, पश्चिम बंगालसारख्या राज्यांमध्ये उष्णतेची लाट कायम आहे. आणि पुन्हा एकदा मान्सून संदर्भात एक आनंदाची बातमी आहे. मान्सून आता दक्षिण अरबी समुद्राच्या काही भागांमध्ये मालदीव आणि कोमलिन परिसरात, दक्षिण बंगालच्या उपसागराचा काही भाग आणि पूर्व मध्य बंगालच्या उपसागराच्या काही भागात सरकला आहे. असे हवामान खात्याने गुरुवारी सांगितले. Hawamaan Andaaz

या तारखेपासून महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस सुरू होणार,येथे पहा संपूर्ण माहिती

त्याचबरोबर हवामान अंदाजानुसार, येत्या 48 तासांत मान्सून अरबी समुद्र, मालदीव कॉमन एरिया, दक्षिण बंगालचा उपसागर, पूर्व मध्य बंगालच्या उपसागरावरून पुढे जाईल. दरम्यान, येत्या काही दिवसांत दोन चक्रीवादळे निर्माण होणार असून त्यामुळे हवामान खात्यात बदल होणार असल्याचा अंदाजही हवामान खात्याने वर्तवला आहे.

8 जून ते 10 जून दरम्यान बंगालच्या उपसागरात आणि अरबी समुद्रात दोन चक्रीवादळे निर्माण होण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. तर मित्रांनो आता मुख्य विषय असा आहे की महाराष्ट्रात मान्सून कधी येईल आणि कधी पाऊस पडेल. याची तारीख हवामान खात्याने जाहीर केली आहे आणि तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून पुढील माहिती पाहू शकता. Hawamaan Andaaz

Leave a Comment