Aashadhi Ekadashi 2023: आषाढी एकादशी आणि बकरी ईद एकाच दिवशी, कुर्बानी न देण्याचा मुस्लिम समाजाचा निर्णय

Aashadhi Ekadashi 2023: आषाढी एकादशी आणि बकरी ईद एकाच दिवशी, कुर्बानी न देण्याचा मुस्लिम समाजाचा निर्णय

मुस्लिम समाजातील लोकांनी बकरीदव्या दिवशी फक्त नमाज अदा करणार असून कुर्बानी देणार नसल्याचे सांगितले आहे. जातीयवादाच्या वाढत्या प्रकरणामध्ये, ही बातमी अतिशय सकारात्मक आहे.

छत्रपती संभाजीनगर मजहब नहीं सिखाता आपस में बैर रखना… अल्लामा इक्बालच्या या ओळी महाराष्ट्रातील एका गावातील लोकांनी या ठरवल्या आहेत. घरे तर महाराष्ट्रतील अहमदनगरमधील नेवासा शहरात लोकांनी जातीय सलोख्या आदर्श घालून दिला आहे पैदा आषाढी एकादशी (Aashadhi Ekadashi 2023) आणि बकरी ईद (Bakra Eid 2023) एकाच दिवशी आहेत. अशा परिस्थितीत हिंदू बापांच्या भावनेचा आदर करत आषाढी एकादशीला कुर्बानी देण्याचा निर्णय नेवासा शहरातील मुस्लिम समाजाने घेतला आहे. या पाठोपाद छत्रपती संभाजीनगर आणि विदर्भातील बुलढाणा शहरातील मुस्लिम बांधवांनीही या दिवशी बली न देण्याचा निर्णय घेतला आहे.

हेसुद्धा वाचा : Maharashtra Cabinet Decision | 12 लाख विद्यार्थ्यांनाही मोठा फायदा होणार, महाराष्ट्र सरकारचे 40 मोठे निर्णय 

जातीय सलोख्याचे उदाहरण

सणांच्या पार्श्वभूमीवर नेवासा पोलिसांनी शांतता समितीची बैठक आयोजित केली होती. 29 जून रोजी म्हणजेच उद्या आषाढी एकादशी आणि बकरीच्या निमित्ताने शांतता राखण्यासाठी उपाययोजनांवर चर्चा करण्यासाठी ही बैठक बोलावण्यात आली होती. हा सण शांततेत साजरा करण्याचे आवाहन पोलिसांनी केले आहे. दरम्यान, शहरातील मुस्लिम समाजातील लोकांनी हिंदू बांधवांच्या भावनेचा आदर करत 29 जून रोजी कुर्बानी देण्याचा निर्णय घेतल्याचे सांगितले.

केवळ नमाज अदा करणार

मुस्लिम समाजातील लोकांनी बकरीदव्या दिवशी फक्त नमाज अदा करणार असून कुर्बानी देणार नसल्याचे सांगितले आहे. जातीयवादाच्या वाढत्या प्रकरणांमध्ये, ही बातमी अतिशय सकारात्मक आहे. हिंदू बांधवांना कोणतीही अडचण येऊ नये म्हणून मुस्लिम समाजाने शांतता समितीच्या बैठकीपूर्वी आपापसात बोलून हा निर्णय घेतल्याचे नवासा येथील रहिवासी इम्रान दारूवाला यांनी सांगितले. नेवासा येथे प्रसिदर ज्ञानेश्वर माऊली मंदिर असून, या मंदिरावर प्रचंड श्रद्धा आहे. त्यामुळे आषाढी एकादशीला बळी न देण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

Leave a Comment