Gold buying and selling rules: आजपासून सोन्याची खरेदी-विक्री करणे कठीण झाले आहे; केंद्र सरकारने नवे नियम जाहीर केले; येथे पहा नवीन नियम

Gold buying and selling rules: आजपासून सोन्याची खरेदी-विक्री करणे कठीण झाले आहे; केंद्र सरकारने नवे नियम जाहीर केले; येथे पहा नवीन नियम

Gold buying and selling rules: नमस्कार मित्रांनो, लग्नाचा मोसम सुरु झाला आहे. आपण सर्वजण सोने खरेदीच्या मागे लागतो कारण आजकाल लग्न समारंभात भरपूर सोने खरेदी केले जाते. पण 1 एप्रिलपासून काही नियम बदलते आहेत जे तुम्ही वाचले पाहिजेत. सोने खरेदी विक्री करताना हे नियम तुमच्यावर लादले जाणार आहेत. पण जर तुम्हाला हे नियम माहित नसतील तर तुमचे नुकसान खूप मोठे होऊ शकते.

कारण तुम्ही कोणते सोने विकू शकता..? कोणता विकता येत नाही..? खरेदी करताना कोणते सोने घ्यायचे..? कोणता सोनू विकत घेऊ नये? याशी संबंधित सर्व प्रश्नांची उत्तरे आजच्या बातमीत मिळतील, त्यामुळे ही बातमी शेवटपर्यंत वाचा. सोन्याच्या खरेदी-विक्रीच्या नियमांमध्ये आणखी कोणते महत्त्वाचे बदल आहेत…? आणि हे बदल 1 एप्रिलपासून लागू करण्यात आले आहेत. तर या सर्व बदलांची यादी पाहण्यासाठी आणि अधिकृत माहिती पाहण्यासाठी सोन्याच्या खरेदी-विक्रीमध्ये खरोखर कोणते मोठे बदल झाले आहेत हे पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करा.

सोने खरेदी विक्री करण्याचे नवीन नियम पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

आजकाल सोन्याचे भाव चढत आहेत हे तुम्हाला माहीत आहे का? आणि आजकाल सोन्यात खूप फरक पडला आहे आणि लग्नसराय म्हणते की सोनी म्हणजे स्त्रियांचे दागिने आणि सोनी म्हणजे स्त्रियांचे दागिने असा नियम आहे. त्यामुळे लग्नाच्या मोसमात आणि या उन्हाळ्यात झोपणे खूप महत्त्वाचे असते. आणि किंमत वाढते कारण खरेदी देखील वाढते आणि या ठिकाणी चांदी आणि चांदी देखील मोठ्या प्रमाणात खरेदी केली जाते. Gold buying and selling rules

परंतु बहुतेक सोने खरेदी केले जाते आणि दागिने बनवून ते घालणे स्त्रियांना आवडते आणि काही लोक जुने दागिने नवीन दागिने म्हणून वापरतात आणि जुने तोडून नवीन बनवतात, म्हणजे दागिन्यांची देवाणघेवाण होते आणि त्यात सोनार तुम्हाला तुटतात. अनेकांना नियम माहीत नसल्यामुळे, स्थानिक सोनारांकडून सोने खरेदी करणे हा फसवणुकीचा एक चांगला मार्ग आहे. कारण त्यांच्याकडे कोणत्याही प्रकारचे कॅरेट मोजण्याचे यंत्र नाही. आणि सोन्याच्या बाबतीत देखील ही फक्त विश्वासाची बाब आहे परंतु आपण क्रॉस चेकिंग देखील केले पाहिजे कारण आजकाल फसवणूक मोठ्या प्रमाणात होत आहे.

कुठे गेल्या ५०० रुपयाच्या नोटा?; छापलेल्या ८८००० कोटींचा हिशोबच नाही, काय घडलं?

तुम्हालाही कोणताही दागिना ओळखायचा असेल तर त्यासाठी सहा अंकी अल्फा न्यूमेरिक कोड दिला जातो. आणि त्याला हॉलमार्क युनिक आयडेंटिफिकेशन नंबर म्हणतात. हा क्रमांक प्रत्येक सोन्याच्या दागिन्यांवर असावा अन्यथा दागिने किंवा सोने बनावट आहे असे म्हणता येईल.

तनिष्क नावाचा एक ज्वेलर आहे. तो टाटाचा आहे. टाटाकडे तनिष्क नावाची ज्वेलरी लाइन आहे जी भारतभर उपलब्ध आहे. जर तुम्ही या ठिकाणी जाऊन सोने खरेदी केले तर सोन्याचा दर्जा मोजण्यासाठी एक मशीन आहे, म्हणजेच 22 कॅरेट, 24 कॅरेट, 18 कॅरेट सोन्याचे किती कॅरेट आहे, तर ही सर्व माहिती तुमच्याकडे आणि तुमच्याकडे उपलब्ध आहे. ते विनामूल्य तपासावे लागेल. तुम्ही त्या ज्वेलर्सशी संपर्क साधू शकता.

तुम्ही जवळ जाऊ शकता तर तुम्हाला तुमच्या सोन्याची शुद्धता कळेल आणि आता हॉलमारशी संबंधित अनेक नियम लागू झाले आहेत. या नियमांचे पालन करणे देखील महत्त्वाचे आहे. परंतु जर तुम्हाला हे नियम माहित असतील तरच तुम्ही तुमची फसवणूक थांबवू शकता तर अधिक माहितीसाठी जाणून घ्या सोने खरेदी आणि विक्रीचे नवीन नियम काय आहेत. हे जाणून घेण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा. आणि जाणून घ्या कोणत्या प्रकारचे नवीन नियम लागू करण्यात आले आहेत सोने विक्रीसाठी नवीन नियम Gold buying and selling rules

Leave a Comment