Who owns the property?: मुलाच्या मालमत्तेवर आईचा की पत्नीचा जास्त अधिकार असतो? जाणून घ्या कायदा काय म्हणतो.!!

Who owns the property?: मुलाच्या मालमत्तेवर आईचा की पत्नीचा जास्त अधिकार असतो? जाणून घ्या कायदा काय म्हणतो.!!

Who owns the property ? : देशात पेशाशी संबंधित वाद अनेक प्रकारे समोर येतात. अशा परिस्थितीत कायद्यानुसार मालमत्तेबाबत तुमचा हक्क काय आहे, हे जाणून घेणे गरजेचे आहे. दरम्यान, आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की मुलाच्या मालमत्तेवर कोणाचा अधिकार आहे?

मुलाच्या मालमत्तेवर कोणाचा अधिकार जास्त असतो येथे क्लिक करून पहा संपूर्ण कायदा

मुलाच्या मालमते आई किंवा पत्नी या दोघींपैकी कोणाचा अधिकार जास्त असतो. आई जिवंत असताना मुलाचा मृत्यू झाला तरी खूप दुख होते. असे कधीच घडू नये, पण एखाद्याच्या बाबतीत असे घडले तर मुलाने कमावलेली संपत्ती त्याच्या आईला मिळते की बायकोला याबद्दल सविस्तर माहिती असणे खूप गरजेचे आहे.

आजच्या काळात अनेक कारणांमुळे आईला तिच्या मुलाच्या मालमत्तेत हक्क मिळू शकत नाही, त्यामुळे प्रत्येक आईला तिच्या मुलाच्या मालमत्तेचे अधिकार (मृत मुलाच्या मालमत्तेवर आईचा हक्क) माहिती असणे आवश्यक आहे.

Who owns the property? भारतीय कायदा काय म्हणतो?

मृत बालकाच्या मालमत्तेत आईला हक्क न दिल्याने कायद्याच्या विरोधात अनेक प्रकरणे समोर येतात, परंतु अनेक मातांना याची जाणीवही नसते आणि वृद्धाश्रमात आपले जीवन व्यतीत होते. परंतु मित्रांनो, आपल्या भारत देशाच्या कायद्यानुसार मृत्यू मुलाची आई तिच्या हक्कासाठी लढू शकते. त्याचबरोबर तिला तिच्या मुलाच्या मालमत्तेवर अधिकारही मिळेल.

मृत मुलाच्या मालमत्तेवर आईचा हक्क जाणून घ्या

आईला तिच्या मृत मुलाच्या मालमत्तेत तिची पत्नी (संपत्ती ज्ञान संपदा) आणि मुलांइतकाच हिस्सा मिळतो. त्याचबरोबर पतीच्या मालमत्तेची विभागणी करण्यात येत असेल तर पत्नीलाही पतीच्या संपत्तीत मुलांसह समान वाटा मिळतो.

मुलाच्या मालमत्तेवर कोणाचा अधिकार जास्त असतो येथे क्लिक करून पहा संपूर्ण कायदा

Leave a Comment